(แจก)สูตร Factor F แบบย้อนกลับเพื่อหาต้นทุนจริง

• 0 ตอบ
  • 29 อ่าน
*

aaa

• *
  • 1
   สำหรับไว้คิดต้นทุนก่อสร้างก่อนมี Factor F เพราะงบประมาณที่ได้มานั้น = ต้นทุนก่อสร้าง + Factor F จึงทำให้ยากในการหาทุนก่อสร้างจริง(เพราะตัวแปรมีสองตัวแถมค่ายังวิ่งหนีกันตลอด) ผมจึงหาคิดวิธีคำนวณนำมาให้พี่ๆน้องๆเพื่อนๆได้ใช้กันครับ จะอยู่ให้รูปแบบ Excal ครับ ....... หวังว่าเป็นเรื่องเล็กแต่ก็น่าจะเป็นประโยชน์ได้บ้างนะครับ

****ไม่เข้าใจอะไรถามได้ครับ หรือขอไฟล์ Line : trim_design ชื่อ aaa
(ไม่รู้จะลงกระทู้ไหนนะครับ ขออภัยหากลงผิดกระทู้ครับ)

เครดิต : trim design